ใบผ้าป่าการศึกษาที่ท่านได้รับวันนี้ 6 ม.ค.

เว็บบอร์ดสำหรับผู้ปกครองห้องม.3/5

ใบผ้าป่าการศึกษาที่ท่านได้รับวันนี้ 6 ม.ค.

โพสต์โดย Sopon » พฤหัสฯ. 06 ม.ค. 2011 7:19 pm

เป็นการขอรายชื่อผู้ที่ต้องการเป็นประธานฯและกรรมการฯทอดผ้าป่าการศึกษาครับ
เป็นการขอรายชื่อสำหรับจัดพิมพ์ใบผ้าป่า ของห้อง
โดย ประธานฯ ต้องการทำบุญ 1000 บาท รองประธานฯ 500 บาท กรรมการฯ 100 บาท

ส่วนใบผ้าป่าแผ่นหลักจะทำโดยทางเครือข่ายฯ ใหญ่ ผู้ที่ต้องการเป็นประธานอุปถัมภ์เพื่อพิมพ์รายชื่อในแผ่นหลักของทางเครือข่ายใหญ่ในนามโรงเรียน คือ ต้องการทำบุญ 5000 บาทขึ้นไป

ในส่วนของห้องเราต้องการรายชื่อ เพื่อจัดพิมพ์ใบ
หลังจากจัดพิมพ์เสร็จแล้วจะแนบใบไปในซองเดียวกันกับใบผ้าป่าที่มาจากเครือข่ายใหญ่
เพื่อให้ผปค. ใช้ในการบอกบุญแก่ผู้มีจิตศรัทธาที่จะทำบุญกันต่อไป

ขอโทษที่มิได้แจ้งให้ทุกท่านรับทราบล่วงหน้าครับ
ดังนั้น ขอความร่วมมือผปค. แต่ละท่าน แล้วแต่กำลังที่จะมีครับ

รายละเอียดผมจะแจ้งอีกครั้งตอนคำ่ครับ ตอนนี้อยู่ข้างนอก รอสักครู่ครับ

โสภณ
Sopon

Re: ใบผ้าป่าการศึกษาที่ท่านได้รับวันนี้ 6 ม.ค.

โพสต์โดย Sopon » พฤหัสฯ. 06 ม.ค. 2011 8:15 pm

ครับ ใบที่แจกไปเพื่อขอรายชื่อ ประธานกองผ้าป่า และ กรรมการฯกองผ้าป่าครับ

โดยสรุปก็คือ จะมีซองผ้าป่า แจกจ่ายให้กับผู้มีจิตศรัทธา (ในภายหลัง) เพื่อร่วมทำบุญ ผ้าป่าการศึกษา
โดยในซองผ้าป่านั้น จะมี ใบหลักของโรงเรียน และใบรอง (หรือย่อย) ของกองผ้าป่าแต่ละห้องอยู่ในซองเดียวกัน

วัตถุประสงค์ ของการทำ ผ้าป่าการศึกษา คือ เพื่อสมทบทุน สร้างตึกเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 ด้านข้าง
ผู้ที่ ทำบุญ เกิน 500 บาทขึ้นไป ทางวัดจะออกใบอนุโมทนาบัตรให้ เพื่อใช้หักภาษีได้

ขอความกรุณา ส่งคืนภายใน วันพุธหน้านะครับ (12 ม.ค.) ว่าใครมีความประสงค์ที่จะเป็นประธาน หรือกรรมการบ้าง

ต้องขออภัย ผปค. ทุกท่านที่รบกวนครับ และขออนุโมทนาด้วยครับ

ขอบคุณคุณพ่อน้องออมสิน ที่เป็นธุระให้ครับ

โสภณ
Sopon

Re: ใบผ้าป่าการศึกษาที่ท่านได้รับวันนี้ 6 ม.ค.

โพสต์โดย Sopon » พฤหัสฯ. 06 ม.ค. 2011 8:54 pm

ต่ออีกนิดหนึ่งครับ
ทางเครือข่าย ระบุว่า ขอความร่วมมือดังนี้ ครับ
ประธานฯ ห้อง อย่างน้อยที่สุดเป็น ประธานโดยตำแหน่ง (1000 บาท)
กรรมการฯ ห้องทุกคน อย่างน้อยที่สุดเป็น รองประธานโดยตำแหน่ง (500 บาท)

ก็ต้องรบกวนด้วยครับ

อนุโมทนาทุกท่านครับ

โสภณ
Sopon

ย้อนกลับไปยัง ห้อง 5